Các điểm chốt chặn được lực lượng Công an Hội An ra quân kiểm soát trong những ngày qua, gồm 03 điểm chốt chặn tại ngã tư Thương Tín, ngã ba Lai Nghi, ngã ba An Dương Vương (thuộc phường Thanh Hà) và 01 điểm chốt chặn trước Tri Việt (dốc luyện, phường Cẩm An).
Công an TP. Hội An cũng đã tiến hành xử phạt hành chính 05 trường hợp không khai báo tạm trú theo quy định.
Ngoài các chốt kiểm soát nói trên, trong những ngày qua, các lực lượng của thành phố và các địa phương cũng đã phối hợp chốt chặn tại một số tuyến đường hẻm, đường liên xã giáp ranh với các huyện thị lân cận, không để người và các phương tiên chưa được kiểm tra, kiểm soát xâm nhập vào địa bàn, phòng tránh lây lan dịch bệnh.
Lượt xem: 1,121 Bản in Email Quay lại