Nhiều tập thể cá nhân có thành tích xuất sắc đã được tuyên dương, khen thưởng- Ảnh: Phan Sơn
Tính đến nay, toàn Đảng bộ thành phố có 13 chi bộ quân sự xã, phường 198 đảng viên tham gia sinh hoạt. Nhìn chung, qua 10 năm triển khai thực hiện Hướng dẫn 35-HD/BTCTW của Ban Tổ chức Trung ương về tổ chức và hoạt động của chi bộ quân sự xã, phường, thị trấn đã đạt được những kết quả khá tốt; khẳng định được tính đúng đắn trong thực tiễn.
Chất lượng đội ngũ cán bộ, đảng viên ở chi bộ quân sự có chuyển biến tích cực; năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức cơ sở đảng được tăng cường, góp phần xây dựng cấp ủy địa phương TSVM. Chi bộ quân sự đã lãnh đạo, triển khai thực hiện có hiệu quả các chỉ tiêu về nhiệm vụ QP, QSĐP, công tác xây dựng Đảng và các mặt hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị ở địa phương cơ sở.
Tổng kết 10 năm thực hiện Hướng dẫn số 35 của Ban tổ chức Trung ương về tổ chức và hoạt động của chi bộ quân sự xã, phường, thị trấn tại Hội An, nhiều tập thể cá nhân có thành tích xuất sắc đã được tuyên dương, khen thưởng.