Tham dự buổi gặp mặt có các đồng chí lãnh đạo địa phương cùng hơn 40 đồng chí lực lượng nội ô là thanh niên, học sinh, sinh viên Hội An, đặc biệt là sự có mặt của 4/8 đồng chí đã trực tiếp tổ chức Lễ truy điệu Bác Hồ vào ngày 12/9/1969 trong vùng địch kiểm soát.
Các đồng chí đã trực tiếp tổ chức Lễ truy điệu Bác Hồ vào ngày 12/9/1969 trong vùng địch kiểm soát
Thay mặt Ban liên lạc, đồng chí Lê Ngọc Chiếu, người trực tiếp tổ chức Lễ truy điệu Bác Hồ đã hồi tưởng lại quá trình tổ chức Lễ truy điệu Bác tại nhà thờ tộc Đinh Văn khối Xuyên Trung phường Cẩm Nam.
Tại buổi gặp mặt, đồng chí Đỗ Văn Tuấn, Bí thư Đảng ủy phường đã ghi nhận sự dũng cảm, huy sinh của các thế hệ cha anh đi trước, là tấm gương cho thế hệ trẻ hôm nay nỗ lực phấn đấu xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Buổi gặp mặt cũng là dịp để các đồng chí cùng nhau ôn lại những kỷ niệm của một thời tuổi trẻ hào hùng, bất chấp hiểm nguy dành tất cả tuổi thanh xuân cho sự nghiệp đấu tranh bảo vệ đất nước./.
Nguyễn Trĩ
Lượt xem: 622 Bản in Email Quay lại