Đồng chí Trần Ánh - Phó Bí thư Thường trực Thành Ủy, Chủ tịch HĐND Thành phố, đồng chí Vương Quốc Hòa - Trưởng Ban Dân vận Thành ủy cùng đông đảo đại biểu đã về dự.
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/so%20ket%20CD%202.jpg)
Quang cảnh Hội nghị tại Hội trường Thành ủy
6 tháng qua, các cấp Công Đoàn Hội An đã đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước, thực hiện sâu rộng Chỉ thị 05 của Bộ Chính trị về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” góp phần thực hiện có hiệu quả các mục tiêu nhiệm vụ phát triển KT-XH của cơ quan, đơn vị và thành phố. LĐLĐ thành phố đã chỉ đạo củng cố BCH 10 CĐCS, hướng dẫn và chỉ đạo 04 CĐCS tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2019-2024 theo quy định; vận động và tổ chức thành lập mới 04 CĐCS, kết nạp mới 250 đoàn viên. Tổ chức khảo sát thực hiện thí điểm đối thoại, thương lượng tập thể, ký kết TƯLĐTT nhóm doanh nghiệp hoạt động trên lĩnh vực du lịch dịch vụ; rà soát, xây dựng Đề án sắp xếp tổ chức CĐCS theo công văn số 39/LĐLĐ ngày 22/02/2019 của Ban Thường vụ LĐLĐ Tỉnh; hướng dẫn CĐCS thực hiện việc rà soát, đăng ký đổi dấu theo quy định. Tổ chức phúc tra, đánh giá, xếp lọai hoạt động CĐCS trường học năm học 2018-2019.
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/so%20ket%20CD%201.jpg)
Tại Hội nghị, LĐLĐ thành phố đã tuyên dương 4 tập thể có thành tích tiêu biểu trong Tháng Công nhân năm 2019.
Dịp này, LĐLĐ thành phố cũng đã ký kết chương trình hợp tác với Bưu Điện Hội An nhằm nâng cao hiệu qủa các hoạt động Công đoàn, thực hiện tốt chương trình “Phúc lợi đoàn viên và người lao động”, Bưu Điện Hội An đã trao 10 suất quà, mỗi suất trị giá 300.000 đồng cho đoàn viên khó khăn thuộc Công đoàn cơ sở các trường Mẫu giáo.
![](http://hoianrt.vn/images/2019/7/SOKETCCD47191.jpg)
Bưu Điện Hội An trao 10 suất quà cho Công đoàn cơ sở các trường Mẫu giáo.