Trước đó, Ban chấp hành Đảng bộ TP.Hội An đã thống nhất bầu đồng chí Trần Ánh giữ chức vụ Bí thư Thành ủy Hội An (nhiệm kỳ 2015-2020).
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/tang%20hoa%20cho%20anh%20Anh.jpg)
Phó Bí thư Tỉnh ủy Lê Văn Dũng trao quyết định và tặng hoa chúc mừng đồng chí Trần Ánh
Chúc mừng đồng chí Trần Ánh trên cương vị mới, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Lê Văn Dũng đánh giá, đồng chí Trần Ánh là cán bộ có lập trường tư tưởng vững vàng, được đào tạo bài bản, trải qua nhiều cương vị công tác, có tinh thần đoàn kết, trách nhiệm cao. Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đề nghị tập thể Ban Thường vụ, Ban Chấp hành Đảng bộ TP.Hội An và cá nhân đồng chí Trần Ánh tiếp tục phát huy truyền thống đoàn kết, thống nhất, tận tụy và trách nhiệm của Đảng bộ Thành phố để lãnh đạo, chỉ đạo, đưa Hội An phát triển toàn diện. Trước mắt, tập trung kiện toàn các chức danh lãnh đạo Đảng và chính quyền của thành phố, lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện tốt công tác chuẩn bị Đại hội Đảng các cấp, tiến tới đại hội Đảng bộ thành phố lần thứ XVIII (nhiệm kỳ 2020-2025).
Trân trọng cảm ơn sự tin tưởng của Ban Thường vụ Tỉnh ủy và tập thể cán bộ, đảng viên thành phố Hội An, đồng chí Trần Ánh khẳng định sẽ tiếp tục phát huy truyền thống gia đình, quê hương, đoàn kết, thống nhất, cùng tập thể lãnh đạo tiếp tục giữ vững Hội An phát triển năng động, giàu bản sắc.
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/Tran%20Anh.jpg)
Quang cảnh Hội nghị tại Hội trường Thành ủy