Theo quy cách nhà cấp 4 đảm bảo 3 cứng ( mái cứng, tường cứng, nền cứng ) diện tích tối thiểu 40 m 2 , ngoài 5 hộ làm theo số tiền hỗ trợ, còn lại tùy theo từng hoàn cảnh mà gia đình, dòng họ đã hỗ trợ thêm bằng tiền từ 20.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng, hoặc đóng góp bằng ngày công. Giá trị 5 ngôi nhà này từ 70.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, diện tích sử dụng từ 60 m2 đến 80 m2.
Sau 4 tháng triển khai với phương châm: “Xã chuyển giao kinh phí cho hộ gia đình tự xây dựng, Mặt trận và thôn, buôn giám sát”, các hộ xây dựng hoàn thành đến đâu, xã nghiệm thu bàn giao đến đấy. Được biết những hộ được nhận tiền hỗ trợ làm nhà lần này là những hộ già yếu, neo đơn không có khả năng làm nhà theo QĐ 167 /TTg của Chính Phủ.
Với món quà ý nghĩa của Đảng bộ, chính quyền và nhân dân thành phố Hội An trao tặng, cuộc sống của những hộ nghèo, đặc biệt khó khăn sẽ bớt đi một mối lo về nhà ở để tiếp tục phát triển kinh tế. Đồng thời, đây sẽ là nguồn cổ vũ, động viên to lớn đối với đồng bào vùng cao, vùng đặc biệt khó khăn phấn đấu vươn lên trong cuộc sống./.
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/Ban%20giao%20nha%20tinh%20nghia%20cho%20hoaphong%20daklak.JPG)
Lễ nghiệm thu và bàn giao nhà tình nghĩa cho hộ nghèo ở xã Hòa Phong huyện Krông Bông - Đak Lak