Tham dự hội nghị có ông Tào Viết Hải – Phó giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, ông Phan Thanh Tuấn – Phó Trưởng phòng Xây dựng nếp sống văn hóa và gia đình – Sở VH,TT&DL. Về phía lãnh đạo thành phố có: ông Nguyễn Văn Sơn – PCT UBND thành phố - Trưởng BCĐ công tác gia đình cùng lãnh đạo các ban, ngành, đoàn thể của thành phố; đại diện lãnh đạo HĐND, UBND, UBMTTQ và cán bộ phụ trách công tác gia đình, cán bộ Văn hóa – Thông tin, cán bộ chuyên trách đời sống văn hóa 13 xã, phường; đại diện các mô hình câu lạc bộ; địa chỉ tin cậy; các tập thể và cá nhân có thành tích trong triển khai thi hành Luật phòng, chống bạo lực gia đình đã tới tham dự.
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/HN%20PCBLGD.jpg)
Quang cảnh Hội nghị
Sau 10 năm triển khai, đến nay 100% xã, phường, cơ quan, đơn vị đã xây dựng kế hoạch triển khai thực hiện Luật PCBLGĐ; lồng ghép với phong trào "Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hoá", kết hợp tuyên truyền, giáo dục với xây dựng các mô hình thí điểm can thiệp PCBLGĐ bằng nhiều nội dung, hình thức phong phú, làm cho người dân nâng cao nhận thức về pháp luật, đặc biệt là nắm rõ được các hành vi vi phạm về bạo lực gia đình, nâng cao vai trò, trách nhiệm của tổ chức, cá nhân trong việc PCBLGĐ, xây dựng gia đình hoà thuận, hạnh phúc.
Tại Hội nghị, các đại biểu cũng đã nghe một số báo cáo tham luận, minh họa của Hội LHPN thành phố, CLB Gia đình hạnh phúc khối phố Tân Lập. phường Tân An và Địa chỉ tin cậy của cô Trần Thị Hốt ở thôn Thanh Tam Tây, xã Cẩm Thanh.
Dịp này, UBND thành phố cũng khen thưởng cho 6 tập thể và 7 cá nhân có thành tích trong công tác triển khai thi hành Luật PCBLGĐ 10 năm qua.
![](/Uploaded/image/Chinhtrixahoi/Khen%20thuong%2010%20nam%20luat%20BLGD.jpeg)
Các tập thể, cá nhân có thành tích trong công tác triển khai thi hành luật PCBLGĐ