Lễ phát động ngư dân ra khơi bám biển
30 hội viên Hội Nông dân hành nghề đánh bắt hải sản tại phường Thanh Hà đã cam kết nghiêm chỉnh chấp hành pháp luật trong nước cũng như quốc tế, không vi phạm đánh bắt hải sản bất hợp pháp, đoàn kết giúp đỡ nhau đánh bắt trên biển và tham gia bảo vệ chủ quyền biển đảo của Tổ quốc.
Chính quyền địa phương trao tặng cờ Tổ quốc cho ngư dân
Ngay sau lễ phát động, chính quyền và ngư dân địa phương đã tổ chức lễ thượng cờ trên tàu đánh bắt hải sản neo đậu dọc sông Thu Bồn, thể hiện quyết tâm vươn khơi bám biển, đẩy mạnh sản xuất chung tay bảo vệ chủ quyền an ninh biên giới biển đảo Việt Nam./.
Ngư dân chuẩn bị thượng cờ trên cột tàu
Lễ thượng cờ trên tàu
Quốc Hải