Tham gia hoạt động có 400 đoàn viên thanh niên đến từ 40 cơ sở Đoàn, Hội trực thuộc. Tại ngày hội, BTC đã tặng 170 lá cờ cho ngư dân các xã/phường; phát đổi hơn 200 túi sinh thái thay thế túi nilon cho khách du lịch tại Cảng du lịch Cửa Đại; tổ chức cho 200 đoàn viên thanh niên diễu hành xe đạp tuyên truyền an toàn giao thông và bảo vệ môi trường quanh các tuyến đường chính của thành phố; 200 đoàn viên thanh niên tham gia dọn vệ sinh tại bãi biển thuộc địa bàn phường Cửa Đại.
Đây là hoạt động nhằm phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của đoàn viên thanh niên, qua đó nâng cao ý thức và tinh thần trách nhiệm của người dân trong việc bảo vệ môi trường, tích cực tham gia dọn vệ sinh môi trường, thu gom rác thải vùng cửa biển, vùng đệm Khu dự trữ Sinh quyển thế giới Cù Lao Chàm. Góp phần quảng bá hình ảnh Hội An – một thành phố xanh - sạch – đẹp đến với bạn bè và du khách.
Đoàn viên ra quân thu gom rác tại các bãi tắm thuộc phường Cửa Đại
Đông Hà
Lượt xem: 1,607 Bản in Email Quay lại