Mức nước trên sông Hoài - Hội An sáng 23.11.2017 - Ảnh: Văn Trung
Cảnh báo, từ đêm 22.11 đến ngày 26.11.2017 các sông trên địa bàn Quảng Nam nhiều khả năng xuất hiện một đợt lũ lớn.
Đỉnh lũ trên các sông có khả năng như sau: Trên sông Vu Gia ở mức xấp xỉ hoặc trên báo động III; sông Thu Bồn ở mức báo động II đến báo động III; trên sông Tam Kỳ ở mức báo động II.
Cần đề phòng khả năng xảy ra lũ quét, sạt lở đất tại các huyện vùng núi: Phước Sơn, Tiên Phước, Hiệp Đức, Nông Sơn và Nam – Bắc Trà My; ngập úng ở các huyện, thị, thành phố: Nông Sơn, Đại Lộc, Điện Bàn, Duy Xuyên và Hội An; cần tăng cường công tác an toàn hồ, đập.
Cấp độ rủi ro thiên tai: cấp 1-2.
Tình hình mưa lũ trong 3-4 ngày tới trên địa bàn Quảng Nam khả năng diễn biến rất phức tạp, khó lường; đề nghị tổ chức theo dõi chặt chẽ các bản tin thời tiết tiếp theo./.
An Mỹ
Lượt xem: 1,166 Bản in Email Quay lại