Thông qua buổi tập huấn nhằm trang bị cho các chủ cơ sở sản xuất Công nghiệp - Tiểu thủ công nghiệp về thực trạng ô nhiễm môi trường, các quy định của pháp luật về bảo vệ môi trường đối với hoạt động sản xuất Công nghiệp - Tiểu thủ công nghiệp. Hướng dẫn các giải pháp bảo vệ môi trường đối với từng loại hình sản xuất. Từ đó, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các chủ cơ sở trong việc tham gia giảm thiểu tình trạng ô nhiễm mùi, tiếng ồn, bụi, nước thải… tại các khu dân cư trong quá trình sản xuất.
Ngoài ra, thành phố đã phê duyệt phương án và xây dựng kế hoạch triển khai phương án di dời các cơ sở sản xuất gây ô nhiễm môi trường trong khu dân cư về cụm Công nghiệp Thanh Hà để các cơ sở yên tâm sản xuất.
Quang cảnh Hội nghị tập huấn
Khánh Quỳnh
Lượt xem: 1,190 Bản in Email Quay lại