Ông Lê Chơi, Chủ tịch UBMTTQVN và ông Nguyễn Văn Sơn- Phó Chủ tịch UBND Thành phố chủ trì lớp tập huấn. Tham dự có hơn 200 đại biểu đại diện các ban, ngành, đoàn thể, xã/phường, thôn, khối phố…
Tại buổi tập huấn, các đại biểu nghe đại diện Trung tâm y tế và Phòng Tài nguyên môi trường báo cáo các chuyên đề về công tác vệ sinh an toàn thực phẩm, bảo vệ môi trường và công tác triển khai phân loại rác tại nguồn trên địa bàn thành phố, thực trạng và giải pháp…
Thông qua đợt tập huấn nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao nhận thức của mỗi cá nhân, gia đình, tổ cức, doanh nghiệp và cộng đồng trong việc sản xuất, chế biến, kinh doanh và tiêu dùng sản phẩm, giữ gìn vệ sinh môi trường, góp phần bảo vệ môi trường và nâng cao sức khỏe, cải thiện chất lượng cuộc sống của Nhân dân.
Quang cảnh Hội nghị
Khánh Quỳnh
Lượt xem: 1,158 Bản in Email Quay lại