Đại diện lãnh đạo Phòng VH và TT, tập đoàn Karma và lãnh đạo xã Cẩm Hà cắt băng khánh thành
Sân chơi tại hồ Trảng Kèo được Phòng VH và TT hối hợp với tổ chức Health Bridge, UN-Habitat và Thinkplaygroud đầu tư xây dựng tháng 7/2018, sau khi đưa vào sử dụng đã thu hút sự hưởng ứng tích cực của người dân, đặc biệt là trẻ em.
Để tiếp tục mở rộng, hoàn thiện khu vui chơi hồ Trảng Kèo, năm 2019, Phòng VH và TT đã lắp đặt thêm một số dụng cụ tập luyện TDTT ngoài trời; đồng thời kêu gọi Tập đoàn Karma tại Bali-Indonexia (Văn phòng tại thôn Thanh Đông, xã Cẩm Thanh), hỗ trợ lắp đặt các thiết bị vui chơi giải trí cho trẻ em.
Đến nay, khu vui chơi hồ Trảng Kèo đã được hoàn thiện và trở thành một địa chỉ đang ngày càng thu hút đông đảo người dân và các em đến tập luyện, vui chơi, giải trí.
Trẻ em rất thích thú với các trò chơi tại hồ Trảng Kèo
Khánh Quỳnh
Lượt xem: 856 Bản in Email Quay lại