![](http://www.hoianrt.vn/images/2019/9/CQVH179194.jpg)
Phong trào “Một giờ vì Hội An sạch hơn” được các cơ quan, đơn vị hưởng ứng thực hiện- Ảnh: Phú Toàn
Công tác tuyên truyền được chú trọng đã góp phần nâng cao nhận thức và các giá trị chuẩn mực văn hóa. Việc thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ xây dựng đời sống văn hóa trong cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp được gắn với phong trào thi đua yêu nước, lao động giỏi, sáng tạo, nâng cao năng suất, chất lượng, hiệu quả công tác chuyên môn và hoạt động sản xuất, kinh doanh.
Văn hóa công sở, văn hóa doanh nghiệp, tác phong lao động, đời sống vật chất, văn hóa tinh thần của người lao động ngày càng được nâng cao. Trong đó, nổi bật là việc thực hiện cải cách hành chính, phòng chống tham nhũng, lãng phí, thực hành tiết kiệm, thực hiện quy chế dân chủ, tuân thủ nội quy, quy chế làm việc, đảm bảo an toàn, vệ sinh lao động, xây dựng môi trường “xanh, sạch, đẹp” và an toàn …
![](http://www.hoianrt.vn/images/2019/9/CQVH179193.jpg)
Nhiều tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc được tuyên dương, khen thưởng- Ảnh: Minh Vũ
Tổng kết phong trào xây dựng “Cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, đạt chuẩn văn hóa” trên địa bàn TP.Hội An giai đoạn 2014-2019, có 82 cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp văn được Chủ tịch UBND tỉnh công nhận đạt 5 năm liên tục, UBND TP.Hội An khen thưởng 13 tập thể và 11 cá nhân có thành tích xuất sắc.