Phụ huynh và con cùng nghe Đại sứ đọc sách
Thông qua hoạt động này nhằm truyền cảm hứng đọc sách cho trẻ nhỏ và phụ huynh, khơi dậy và dần dần tạo thói quen đọc trong mỗi gia đình, góp phần xây dựng gia đình văn hóa, no ấm, tiến bộ, hạnh phúc.
Tại Thư viện, các phụ huynh cùng con được nghe các “Đại sứ” đọc sách, giao lưu, chia sẻ về ý nghĩa, lợi ích của việc đọc sách; cùng tham gia các hoạt động trải nghiệm vui nhộn.
Đây cũng là hoạt động nằm trong chương trình đào tạo “Đại sứ đọc” được khởi xướng bởi Reading Việt Nam, được truyền cảm hứng và hợp tác với Tổ chức We Love Reading nhằm đào tạo tình nguyện viên đọc sách cho trẻ em từ 4-12 tuổi, tạo cảm hứng đọc và yêu đọc sách ở trẻ, chung tay xây dựng tủ sách cộng đồng.
TRUNG AN MỸ
Lượt xem: 472 Bản in Email Quay lại