Hướng đến kỷ niệm 73 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, sáng ngày 27/7, tại Hội trường UBND xã Cẩm Kim, UBND xã Cẩm Kim đã tổ chức gặp mặt và trao tặng quà cho 131 thân nhân các gia đình liệt sĩ, Mẹ Việt Nam Anh hùng.
Phát biểu tại buổi gặp mặt ấm cúng này, đồng chí Huỳnh Ngọc Hùng – Chủ tịch UBND xã nhấn mạnh hoạt động gặp mặt nhân kỷ niệm ngày Thương binh liệt sĩ hằng năm luôn được UBND xã tổ chức nhằm thể hiện truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các cấp, các ngành và toàn xã hội về truyền thống đấu tranh Cách Mạng, sự hy sinh, cống hiến to lớn của các Anh hùng Liệt sĩ, Thương binh, Bệnh binh và người có công cách mạng trong sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ Quốc.
Thay mặt lãnh đạo UBND xã đồng chí Huỳnh Ngọc Hùng gửi lời cảm ơn và bày tỏ sự biết ơn sâu sắc đến thân nhân các gia đình liệt sĩ, Mẹ Việt Nam Anh hùng. UBND xã Cẩm Kim hứa sẽ tiếp tục thực hiện tốt hơn nữa chính sách đền ơn đáp nghĩa.
Bích Hạnh
Lượt xem: 585 Bản in Email Quay lại