Ban Tổ chức trao giải cho các đơn vị tham gia Hội thao- Ảnh: Mỹ Lệ
6 đội phòng cháy chữa cháy đến từ 6 khối phố trên địa bàn đã thực hành các động tác xử lý tình huống khi có cháy nổ xảy ra như: Vượt rào, cắt điện, đánh kẻng báo động cháy, chữa cháy, cấp cứu người bị nạn, sử dụng bình bột và chăn, mền để dập tắt đám cháy.
Kết thúc hội thao, Ban Tổ chức đã trao giải nhất cho khối Sơn Phô 2, giải nhì khối Thanh Tây và giải ba thuộc về khối An Mỹ.
Đây là lần thứ 2 phường Cẩm Châu tổ chức hội thao PCCC, qua đó góp phần tuyên truyền, phổ biến kiến thức pháp luật về PCCC và cứu nạn cứu hộ đến toàn nhân dân tại địa phương.
Mỹ Lệ (Trung tâm VH-TT&TT-TH Hội An)
Lượt xem: 532 Bản in Email Quay lại