Các tình nguyện viên làm thủ tục đăng ký hiến máu- Ảnh: Mỹ Lệ
Theo đó, trong đợt hiến máu này, có 435 tình nguyện viên thuộc các khối: Cán bộ công chức - Công nhân lao động, Giáo dục - Đào tạo, khối xã/phường, khối Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thành phố, Cơ quan Công an và Quân sự thành phố đến đăng ký hiến máu. Kết quả, đã có 414 đơn vị máu được hiến cho các cơ sở y tế trên địa bàn tỉnh.
Các tình nguyện viên tham gia hiến máu- Ảnh: Mỹ Lệ
Với thông điệp “Mỗi giọt máu cho đi - Một cuộc đời ở lại”, phong trào hiến máu tình nguyện đã khẳng định ý nghĩa nhân văn sâu sắc, đồng thời thể hiện tinh thần xung kích vì cộng đồng của mọi người trong thời gian qua.
Mỹ Lệ (Trung tâm VH-TT&TT-TH Hội An)
Lượt xem: 1,070 Bản in Email Quay lại