Đại biểu lãnh đạo tỉnh và thành phố tặng hoa chúc mừng BCH Chi hội Du lịch Cù Lao Chàm- Ảnh: Minh Anh
Chi hội được hình thành sau gần 6 năm phát triển và vận động thành lập với sự tham gia của 42 doanh nghiệp với gần 140 phương tiện tàu thuyền có sức vận chuyển hơn 4000 khách. Hiện tại các doanh nghiệp trong chi hội đang tạo việc làm ổn định cho 550 lao động. Tính trong 3 năm gần đây, các doanh nghiệp đã phục vụ hơn 1 triệu 256 ngàn lượt khách tham quan đảo Cù Lao Chàm và thực hiện nghĩa vụ thuế khoảng 37 tỷ đồng, đóng góp hơn 113 triệu đồng tiền vé tham quan và phí vệ sinh môi trường.
Trong thời gian tới, chi hội tiếp tục đồng hành cùng thành phố, góp phần phát triển du lịch bền vững theo hướng vừa khai thác, phát huy tiềm năng, lợi thế vừa bảo tồn hiệu quả giá trị tài nguyên nhân văn và sinh thái đặc trưng của Khu dự trữ sinh quyển thế giới Cù Lao Chàm – Hội An.
Đại hội đã bầu BCH chi hội nhiệm kỳ 2019 – 2023 gồm 11 thành viên.
Đỗ Huấn (Trung tâm VH-TT&TT-TH Hội An)
Lượt xem: 678 Bản in Email Quay lại