Năm học mới này, Trường THPT chuyên Lê Thánh Tông đón 249 học sinh vào lớp 10, biên chế thành 8 lớp. Đây là thế hệ học sinh thứ 6 của nhà trường. Tiếp nối thành tích của các năm trước, năm học vừa qua, thầy và trò trường chuyên Lê Thánh Tông đã hoàn thành tốt nhiệm vụ, gặt hái được nhiều thành quả. Toàn trường có 70% học sinh giỏi, 95% học sinh đạt hạnh kiểm tốt, các em đã xuất sắc đoạt 311 giải học sinh giỏi từ cấp tỉnh đến cấp Quốc gia. Riêng khối 12, 100% HS đều đỗ tốt nghiệp, 99,5% đỗ đại học đúng nguyện vọng, khẳng định chất lượng đào tạo dẫn đầu bậc THPT của tỉnh Quảng Nam.
Tại lễ khai giảng, thay mặt lãnh đạo TP, đồng chí Trần Ánh đã tặng lẵng hoa tươi thắm chúc mừng năm học mới. Trường Đại học Duy Tân (ĐN) đã trao 2 suất học bổng toàn phần (mỗi suất trị giá 450 triệu đồng) cho 2 tân sinh viên nguyên là học sinh trường Lê Thánh Tông mới trúng tuyển vào trường (một em đậu thủ khoa, một em thành tích cao). Các đơn vị hữu quan đã trao tặng nhiều suất học bổng cho học sinh nghèo, cận nghèo vượt khó và các em có thành tích cao trong học tập với tổng trị giá 24,5 triệu đồng.
Lê Hiền
Lượt xem: 1,885 Bản in Email Quay lại