Diễn đàn trẻ em đã tạo điều kiện để các em trình bày ý kiến, nguyện vọng- Ảnh: Phan Sơn
Tại diễn đàn, các em đã được tham gia nhiều trò chơi hấp dẫn, vui nhộn. Đặc biệt, sau phần thảo luận nhóm, các em đã trình bày những ý kiến, nguyện vọng của mình như xây dựng sân chơi cho trẻ em, thiết lập đường dây nóng giải quyết các vấn đề về trẻ em, phổ biến, tư vấn kiến thức về giới tính và phòng chống bạo lực, xâm hại... Đại diện các cơ quan, phòng, ban cũng đã trả lời cụ thể về những vấn đề mà các em đề cập đồng thời cung cấp nhiều thông tin bổ ích dành cho các em.
Dịp này, Qũy bảo trợ trẻ em thành phố cũng tặng nhiều phần quà cho trẻ em tham gia diễn đàn.
Phan Sơn.
Lượt xem: 1,344 Bản in Email Quay lại