CLB Thầy thuốc trẻ ra mắt tại buổi lễ
Tham gia CLB có 82 y bác sĩ trẻ đến từ các cơ sở y tế công lập và tư nhân trên địa bàn thành phố. CLB Thầy thuốc trẻ hoạt động theo điều lệ Hội Thầy thuốc trẻ Việt Nam, dựa trên nguyên tắc tự nguyện, tự quản, tự chủ về tài chính; hiệp thương dân chủ và thống nhất hành động; đoàn kết, tương trợ, hợp tác bình đẳng; mục đích đoàn kết, tập hợp và phát triển lực lượng Thầy thuốc trẻ, tạo môi trường thuận lợi để phát huy vị trí, vai trò của Thầy thuốc trẻ trong nghiên cứu khoa học và sự nghiệp bảo vệ, chăm sóc, nâng cao sức khỏe người dân, phát huy vai trò của đội ngũ thầy thuốc trẻ trong các hoạt động vì an sinh xã hội./.
Đông Hà
Lượt xem: 1,335 Bản in Email Quay lại