Để đảm bảo môi trường sản xuất trong Cụm phát triển theo hướng công nghiệp sạch, thành phố đang xem xét chủ trương đầu tư xây dựng hệ thống xử lý nước thải, kết hợp xử lý nước thải của khu dân cư đường Điện Biên Phủ với tổng mức đầu tư dự kiến khoảng 20 tỷ đồng.
Một số doanh nghiệp đã đi vào hoạt động tại Cụm CN- ĐT Thanh Hà
Được biết, Cụm có diện tích hơn 303.000m2, định hướng bố trí các ngành nghề công nghiệp điện-điện tử, cơ khí; công nghiệp chế biến nông, lâm, thủy sản; công nghiệp sản xuất vật liệu xây dựng; công nghiệp giày da, may mặc; công nghiệp sạch và các ngành công nghiệp khác phù hợp với điều kiện, lợi thế của địa phương.
Quốc Hải
Lượt xem: 1,328 Bản in Email Quay lại