Vụ lúa Hè Thu được mùa
Ông Lê Đình Tường- Phó phòng Kinh tế thành phố cho biết: Vụ lúa Hè Thu được mùa là nhờ bà con nông dân tuân thủ nghiêm lịch thời vụ, dùng giống ngắn và trung ngày để sạ cấy đại trà. Bênh cạnh đó, các ngành chức năng chủ động nhiều biện pháp phòng trừ sâu bệnh, diệt chuột, chống hạn chu đáo, hỗ trợ cho nông dân chăm sóc lúa phát triển an toàn qua từng giai đoạn. Cuối vụ lúa chín đồng đều, thu hoạch tránh được mưa gió trong bão số 3. Chỉ có vài ha lúa ở Cẩm Châu do bà con sạ giống dài ngày Xi 23, lúa chín muộn, bị ảnh hưởng năng suất do thiên tai gây ra nhưng không đảng kể./.
Hoàng Ngân
Lượt xem: 1,083 Bản in Email Quay lại