Với ngành nghề kinh doanh chủ yếu là xây dựng - máy móc và thiết bị xây dựng, cầu đường - máy móc và thiết bị cầu đường, năm ngoái, doanh thu của Công ty đạt hơn 100 tỷ đồng, tăng gần 25 tỷ so với năm trước; lợi nhuận sau thuế đạt gần 6 tỷ đồng; thu nhập của 85 lao động đạt bình quân 7 triệu 830 nghìn đồng mỗi người/tháng, tăng 1triệu rưỡi đồng so với năm 2013. Nhờ năng lực thi công, Công ty đã trúng thầu một số dự án có giá trị như cầu Xuân An - Thăng Bình, cầu Bồ Đề - Quảng Ngãi, sửa chữa mặt đường quốc lộ 1 A - Đà Nẵng cùng nhiều công trình trọng điểm tại Hội An như Khu dân cư số 4 Làng Chài - Cẩm An, mở rộng và nâng cấp đường Trần Nhân Tông, đường Cẩm Nam, chống sạt lở khu vực Chợ Hội An,...
Để tiếp tục nâng cao năng lực hoạt động, Công ty vừa đầu tư hơn 11 tỷ rưỡi đồng sắm mới và sửa chữa thiết bị vật tư xe máy đồng thời thành lập Xí nghiệp Quản lý, Bảo trì quốc lộ 40 B, từng bước sắp xếp lại cấu trúc doanh nghiệp, biên chế tổ chức nhân sự phù hợp với tình hình và yêu cầu sản xuất kinh doanh./.
Trụ sở Công ty cổ phần xây dựng giao thông Quảng Nam
Quốc Hải - Ảnh: Công Đông
Lượt xem: 1,599 Bản in Email Quay lại