Trưng bày đường hoa Nguyễn Huệ trong Tết Ất Mùi 2015 - Ảnh: Văn Trung
Trên lĩnh vực sản xuất lúa, với 393 ha vụ Đông Xuân, hiện lúa trong thời kỳ cuối đẻ nhánh, sinh trưởng phát triển bình thường. Qua kiểm tra của ngành nông nghiệp, đã xuất hiện rải rác bệnh đạo ôn lá trên 4,5 ha; sâu cuốn lá, chuột.
Các loại cây rau màu cũng phát triển tốt, đem lại thu nhập ổn định cho bà con nông dân. Diện tích trồng bắp với 170 ha hiện sinh trưởng phát triển tốt và đang trong giai đoạn hình thành quả. Tuy nhiên, qua khảo sát, giá bán hiện nay thấp hơn so với cùng kỳ./.
Quảng Lâm
Lượt xem: 1,386 Bản in Email Quay lại