Ông Lê Bình - Đội trưởng đội QL và KT Yến TP cho biết: Mặc dù tình hình thời tiết cuối năm ngoái không thuận lợi, thường có mưa bão lớn, ảnh hưởng đến quá trình làm tổ của chim yến nhưng sau tết đến nay khí hậu ổn định, ôn hòa nên mật độ tổ yến kết bám hang tương đối dày. Tổ yến to đồng đều tại tất cả các hang, nhờ vậy, sản lượng thu hoạch vẫn đạt tương đối khá, có thể tương đương hoặc cao hơn so với cùng vụ năm ngoái.
Theo quy định, toàn bộ sản phẩm đã được Hội đồng Giám sát thành phố và Đội Quản lý và khai thác yến áp tải đưa vào đất liền, nhập kho bảo quản để chế biến, cung cấp cho thị trường trong thời gian đến, tạo ngân sách cho địa phương.
Lê Hiền
Lượt xem: 1,409 Bản in Email Quay lại