BN 593
Giới tính: Nam, Năm sinh: 1945; địa chỉ: khối Thịnh Mỹ - P. Cẩm An - TP Hội An
Đầu tháng 7, BN được người con đưa ra thăm vợ tại phòng 607 khoa Nội - Thận - Nội tiết Bệnh viện Đa khoa Đà Nẵng sau đó được con chở về nhà bằng xe máy.
Hằng ngày, BN đi tắm biển vào buổi sáng tại bãi tắm Tân Mỹ, trưa và tối ăn cơm tại nhà cùng gia đình (các thành viên trong nhà đã đi cách ly).
Ngày 23-7, BN được con đưa đến Bệnh viện Hội An bằng xe máy để làm xét nghiệm máu.
Từ ngày 24 đến 26-7, BN ở nhà, tiếp ba người khách đến thăm. Ngày 26-7, BB được con chở đến nhà ông D (Cẩm Hà).
Từ 26 đến 29-7, BN ông ở nhà lo tang vợ, trong quá trình có tiếp xúc với ông L (Cẩm Châu), và 2 sư cô Tịnh xá Ngọc Châu. Đến ngày 30-7, BN được đưa đi cách ly tại trường Thủy Lợi.
Hiện tại ghi nhận BN có sốt nhẹ, mệt mỏi; BN có bệnh nền đái tháo đường và tăng huyết áp.
BN 594
Giới tính: Nữ , năm sinh: 1952; Địa chỉ: thôn Phước Trung, xã Cẩm Kim, TP.Hội An.
Khoảng 9 đến 10 giờ ngày 14-7, BN đi xe buýt từ Hội An ra Đà Nẵng chăm con gái tại tầng 3 khu G, khoa Nội tổng hợp khu yêu cầu - Bệnh viện Đa Khoa Đà Nẵng. Ngày 16-7, BN đi xe buýt về lại Hội An.
Từ ngày 17 đến 19-7, BN có đến nhà em gái nói chuyện. Đến sáng 20-7, BN đi xe buýt ra lại bệnh viện Đà Nẵng để chăm con. Đến trưa 22-7, BN về lại Hội An bằng xe buýt.
Từ 22-7, sau khi từ bệnh viện về lại nhà, có biểu hiện mệt mỏi, đau lưng dấu hiệu cảm cúm. Những ngày sau BN chỉ ở nhà, ít giao tiếp, có đến sửa xe đạp tại một nhà cùng thôn.
Ngày 31-7, BN được đưa đến khai báo tại Trạm Y tế xã Cẩm Kim và được cách ly.