Các cơ quan chức năng đang tiếp tục khẩn trương tiếp tục rà soát, khoanh vùng, xác định đầy đủ, chính xác những nhóm người có nguy cơ và khả năng bị lây nhiễm cao để tiến hành điều tra dịch tễ, thực hiện các giải pháp cách ly y tế theo quy định. Tuy nhiên, hiện nay đã xuất hiện nhiều nguồn lây nhiễm dịch bệnh phu khắp các địa bàn dân cư, kể cả xã đảo Tân Hiệp- Cù Lao Chàm. Tình hình dịch bệnh COVID-19 đang diễn biến rất phức tạp, khó lường, có nguy cơ bệnh xâm nhập và lây lan diện rộng, thâm chí nếu không ngăn chặn kịp thời sẽ dẫn đến bùng phát trong cộng đồng. Để công tác phòng chống dịch COVID-19 quyết liệt hơn và đạt được kết quả tốt, Ban chỉ đạo phòng chống COVID-19 thành phố Hội An yêu cầu người dân cần chủ động nâng cao ý thức bảo vệ sức khỏe bản thân và cộng đồng, thực hiện nghiêm các quy định cách ly xã hội phòng chống dịch COVID-19 Hãy giữ cho mình và gia đình an toàn vào lúc này bằng cách: 1. Không tiếp khách đến nhà 2. Không đến nhà người khác 3. Luôn mang khẩu trang 4. Đứng cách xa 2 M khi nói chuyện 5. Luôn rửa tay bằng nước sát khuẩn. BCĐ PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID 19 TP HỘI AN YÊU CẦU: Những người nào đã từng đến chùa Bảo Thắng tại khối Phong Thọ từ ngày 16/7 đến nay, hoặc đã từng tiếp xúc với các ni sư của chùa và Những người đã từng tiếp xúc với các bệnh nhân Covid 19 đã công bố phải khẩn trương khai báo y tế ngay tại Trạm y tế các xã phường. Vì sức khỏe của mình và trách nhiệm với cộng đồng, chúng ta đoàn kết quyết tâm phòng chống và đẩy lùi đại dịch COVID-19./.
Lượt xem: 523 Bản in Email Quay lại