Cụ thể, thành phố Hội An có 4 sản phẩm: Đèn lồng Hội An, Trà rừng Cù Lao Chàm, Tương ớt mè Daichi; thành phố Tam Kỳ: 02 sản phẩm: Dầu mè đen, Dầu phụng nguyên chất Bảo Tâm; huyện Thăng Bình 01 sản phẩm: Yến tinh chế sấy khô; huyện Tiên Phước 04 sản phẩm: Bánh tráng lề Địch Yên, Vòng đeo tay từ trầm hương, Dầu mè đen dinh dưỡng, Dầu phụng nguyên chất; huyện Tây Giang 2 sản phẩm: Cao đảng sâm, Trà đảng sâm. Ngoài ra các sản phẩm đạt hạng 4 sao, còn có 73 sản phẩm đạt hạng 3 sao thuộc về chủ thể của nhiều huyện, thị xã, thành phố như: Hội An, Điện Bàn, Duy Xuyên, Đại Lộc, Quế Sơn, Thăng Bình, Tam Kỳ, Phú Ninh, Núi Thành, Tiên Phước, Hiệp Đức, Nam Trà My, Bắc Trà My, Tây Giang, Đông Giang, Nam Giang, Phước Sơn, Nông Sơn.
Được biết, các sản phẩm đạt hạng sao được UBND tỉnh Quảng Nam cấp giấy chứng nhận, được sử dụng nhãn hiệu chứng nhận “OCOP Quảng Nam”, thứ hạng in trên bao bì sản phẩm và các quy định hiện hành khác liên quan.
Một số hình ảnh sản phẩm OCOP của Hội An đạt hạng 4 sao:
![](/Uploaded/image/hoian/tuong-ot-me-daichi.jpeg)
![](/Uploaded/image/hoian/z.jpg)