Hiến máu tình nguyện là một hành động mang đậm giá trị nhân văn, là nghĩa cử cao đẹp giữa người với người. Thể hiện tinh thần tương thân tương ái “lá lành đùm lá rách” của dân tộc ta.
Vào ngày 04/11/2021, Ban vận động hiến máu tình nguyện phường Cẩm Châu đã vận động các bạn ĐVTN tham gia hiến 28 đơn vị máu tập trung tại Hội trường UBND phường Tân An và 8 đơn vị máu cấp cứu tại bệnh viện. Đây là một nghĩa cử cao đẹp thể hiện truyền thống tương thân thương ái, thương người như thể thương thân của dân tộc ta, là hành động giúp đỡ những người bệnh đang cần những giọt máu quý giá để duy trì sự sống.
Kim Huệ
Lượt xem: 116 Bản in Email Quay lại