Từ ngày 22/6/2021, cách ly tập trung người đến/ở/về từ tỉnh Bình Dương (trừ một số trường hợp có quy định khác để thực hiện mục tiêu kép).
Thủ trưởng các Sở, Ban, ngành; Chủ tịch UBND các huyện, thị xã, thành phố chỉ đạo các cơ quan, đơn vị, địa phương, Tổ Giám sát và Tuyên truyền phòng, chống dịch bệnh Covid-19 tại cộng đồng tích cực phối hợp kiểm soát y tế, lịch trình di chuyển của người, phương tiện từ tỉnh Bình Dương về Quảng Nam theo phương châm "đi từng ngõ, gõ từng nhà, rà từng đối tượng" để kịp thời phát hiện, đưa đi cách ly tập trung theo quy định.