![](/Uploaded/image/Van%20hoa%20du%20lich/DEM-HOI-LE-DINH-CHIN-01.jpg)
"Đêm hội" - tranh sơn mài của Lê Đình Chinh đoạt giải B. Ảnh: VHNT
Giải A duy nhất được trao cho tác giả Nguyễn Văn Chung (Gia Lai) với tác phẩm "Phòng dịch vùng cao".
Trong 4 giải Khuyến khích, tác giả Trần Đức (Hội VHNT Quảng Nam) giành 1 giải với tác phẩm điêu khắc "Ấn tượng Côn Đảo".
Ngoài giải B của tác giả Lê Đình Chinh, 5 tác giả của Hội VHNT Quảng Nam còn có tác phẩm được giới thiệu dự giải thưởng thường niên năm 2020 của Liên hiệp Các hội VHNT Việt Nam, gồm: Nguyễn Danh (Giữ hồn di sản - tranh khắc gỗ), Lê Bùi Cung Vũ (Hương biển - tranh acrylic), Vũ Trọng Anh (Nhịp điệu phố xưa - tranh acrylic trên toan), Hà Châu (Những đóa hướng dương - tranh sơn dầu) và Nguyễn Văn Ân (Khát vọng yêu - tượng gỗ).
Tham gia gửi tác phẩm triển lãm lần này có 127 tác phẩm hội họa, điêu khắc, sắp đặt... của 121 tác giả là hội viên của 9 hội văn học - nghệ thuật (VHNT) khu vực miền Trung - Tây Nguyên (Bình Định, Đà Nẵng, Đắc Lắc, Khánh Hòa, Gia Lai, Kon Tum, Phú Yên, Quảng Nam và Quảng Ngãi) và hội viên Hội Mỹ thuật Việt Nam đang sinh sống tại khu vực này.