Qua tổ chức các hoạt động nhằm nâng cao nhận thức và tinh thần trách nhiệm của cán bộ và nhân dân thành phố về công tác quy hoạch, kiến trúc, xây dựng, phát triển và quản lý đô thị theo đặc thù Di sản VHTG và định hướng phát triển Thành phố sinh thái, văn hóa, du lịch.
Đồng thời biểu dương, khen thưởng các tổ chức, cá nhân có nhiều đóng góp trong công tác quy hoạch, kiến trúc, xây dựng và quản lý đô thị trên địa bàn thành phố.
Các nội dung hoạt động bao gồm: Tập trung công tác tuyên truyền thông quan các cuộc sinh hoạt, hội họp nhân dân, qua hệ thống phát thanh, truyền thanh, cổ động trực quan, tổ chức chấm và trao thưởng“Tuyến phố văn minh đô thị”, phát động ra quân cắt tỉa, chăm sóc cây xanh đường phố, tổ chức diễu hành xe xích lô, xe đạp và ra quân đảm bảo vệ sinh môi trường thiết thực chào mừng Ngày Đô thị Việt Nam./.
Trung Tín
Lượt xem: 1,072 Bản in Email Quay lại