Theo đó, các hộ dân trực tiếp ươm giống và trồng dừa, theo mật động trung bình 4.400 cây /1 héc ta, tại các vị trí có khả năng chắn sóng, tạo hàng rào bảo vệ hệ sinh thái bên trong rừng dừa Bảy Mẫu.
Khu vực này thuộc vùng hạ lưu sông Thu Bồn chảy trên địa phận tỉnh Quảng Nam. Rừng dừa nước trước đây có diện tích khoảng 80 héc ta (kể cả dừa mọc trên cạn), vừa là cảnh quan du lịch sinh thái sông nước, vừa là hệ thống lọc nước hữu hiệu, chống nhiễm mặn và các tác động của biến đổi khí hậu đối với vùng đất cửa biển Cẩm Thanh./.
Lê Hiền
Lượt xem: 1,040 Bản in Email Quay lại