Chương trình hưởng ứng "Giờ Trái đất" 2016 ở Hội An với nhiều nội dung hoạt động như toàn thành phố thực hiện ra quân dọn vệ sinh “Một giờ vì Hội An sạch hơn” (lúc 15h30 - 16h30 chiều thứ sáu ngày 18.3); chiếu hình ảnh về Giờ Trái đất trên thế giới, Việt Nam, Hội An và các hình ảnh cổ động bảo vệ môi trường, chương trình nghệ thuật “Hành động cùng Giờ Trái đất”, nghi thức tắt điện-công bố “Giờ trái đất2016”, các hoạt động nghệ thuật cổ truyền, biểu diễn nhạc Flamenco, trò chơi dân gian, sinh hoạt múa hát tập thể và xếp các biểu tượng bằng hoa đăng..../.
An Mỹ
Lượt xem: 1,802 Bản in Email Quay lại