Cụ thể, Thủ tướng Chính phủ phê duyệt nội dung và ủy quyền cho Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư ký với Bộ trưởng Bộ Ngoại giao Nhật Bản 2 Công hàm trao đổi về việc Chính phủ Nhật Bản cung cấp viện trợ không hoàn lại với tổng trị giá 3,306 tỷ Yên Nhật tài khóa 2015 cho Chính phủ Việt Nam để thực hiện Dự án Cải thiện chất lượng nước khu vực Chùa Cầu, TP.Hội An và Dự án Đầu tư nâng cấp nhà máy nước An Dương, TP.Hải Phòng - Xây dựng bể lọc công suất 100.000 m3/ngày áp dụng công nghệ lọc tiếp xúc sinh học. Bộ Ngoại giao thực hiện các thủ tục uỷ quyền theo quy định./.
An Mỹ (theo chinhphu.vn)
Lượt xem: 1,775 Bản in Email Quay lại