Hội đồng bầu cử Đại biểu HĐND thành phố khóa XI vừa tổ chức tập huấn nghiệp vụ công tác bầu cử Đại biểu QH khóa XIV và bầu cử Đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016-2021 tại đơn vị bầu cử số 03 phường Cẩm Nam và xã Cẩm Kim cho 10 tổ bầu cử của 10 thôn, khối phố, 120 cán bộ của 10 tổ bầu cử về dự lớp tập huấn này.
Quang cảnh Hội nghị.
Các báo cáo viên đã truyền đạt cho lớp tập huấn về những phương pháp tổ chức bầu cử, nhiệm vụ cụ thể của từng thành viên tổ bầu cử, hướng dẫn hội nghị mạn đàm giữa cử tri và các ứng cử viên đại biểu HĐND cấp xã, phường đồng thời hướng dẫn công tác thông tin tuyên truyền…nhằm đảm bảo kiến thức và nghiệp vụ phục vụ cho công tác bầu cử.
Đồng chí Nguyễn Ưng. Trưởng ban tuyên giáo T.ỦY hướng dẫn nghiệp vụ công tác bầu cử tại HN.
vantruong
Lượt xem: 540 Bản in Email Quay lại