Giải bóng đá năm 2016 là một trong những hoạt động thiết thực nhằm chào mừng kỷ niệm 85 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh 26/3/(1931-2016).
Phát biểu tại buổi Lễ khai mạc Đ.c Phạm Kiêu phó chủ tịch UBND kiêm trưởng BTC cho biết giải bóng đá năm nay là một trong những hoạt động hướng tới kỷ niệm 85 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh. Đây là hoạt động thiết thực nhằm tạo sân chơi bổ ích, lành mạnh nâng cao thể chất, rèn luyện sức khoẻ tăng cường tình đoàn kết, giao lưu giữa các đoàn viên TN toàn phường.
Các đội bóng, tổ trọng tài nhận cờ, hoa lưu niệm từ BTC giải.
Giải đấu lần này có sự tham gia của 6 đội bóng đến từ 5 khối phố và chi đoàn DQCĐ phường được chia làm 2 bảng thi đấu theo thể thức vòng tròn 1 lượt chọn 2 đội nhất nhì mỗi bảng vào thi đấu bán kết, chung kết xếp hạng. Giải đấu bắt đầu từ ngày 14/3/2016 và kết thúc vào ngày 19/3/2016.
vantruong
Lượt xem: 555 Bản in Email Quay lại