Các đồng chí lãnh đạo địa phương tặng hoa cho các thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ.
Trong không khí ấm áp của những ngày đầu xuân Kỷ Hợi -2019, quê hương Cẩm Nam còn thêm rộn ràng cùng ngày hội tuyển quân. Tại khu vực diễn ra Lễ giao quân được trang trí cờ, hoa rực rỡ và trang nghiêm, trên khuôn mặt các thanh niên trúng tuyển luôn nở nụ cười rạng rỡ, lẫn niềm tự hào khi khoác lên mình màu áo lính mang theo những hoài bảo, ước mơ trở thành người lính bảo vệ quê hương, đất nước. Trước đó tại từng khối phố, các gia đình có thanh niên lên đường nhập ngũ các tổ chức, hội đoàn thể, ban bè, người thân đã tổ chức thăm hỏi, tặng quà, liên hoan động viên các thanh niên lên đường nhập ngũ.
Đúng 6h lễ giao quân hoàn tất 9 thanh niên đã lên xe về cơ quan quân sự thành phố cùng với các xã, phường làm lễ giao quân cho các đơn vị.
vhttcamnam
Lượt xem: 422 Bản in Email Quay lại