Các doanh nghiệp trên địa bàn phường đã Tư vấn, giới thiệu việc làm nhằm nâng cao chất lượng lao động, đáp ứng yêu cầu học nghề của người lao động phù hợp với trình độ học vấn, điều kiện kinh tế và nhu cầu học nghề của mình, phấn đấu để mọi người dân đến tuổi lao động đều được có công ăn việc làm ổn định. Qua đó, tạo điều kiện cho thanh niên tiếp cận và có những định hướng tìm kiếm việc làm, nâng cao thu nhập, góp phần phát triển kinh tế – xã hội, làm giảm tình trạng thất nghiệp trong xã hội.
Thanh Tiến
Lượt xem: 399 Bản in Email Quay lại