Tại Diễn đàn, hầu hết các ý kiến đóng góp đã biểu dương tinh thần làm việc đầy trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ Công an phường và Ban BVDP trong công tác đảm bảo an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn, đồng thời nêu lên những hạn chế, tồn tại mà lực lượng Công an và Ban BVDP cần khắc phục, đó là:
Cảnh sát khu vực cần bám sát địa bàn phụ trách và tạo mối quan hệ mật thiết với Chi ủy chi bộ, QDC và nhân dân .
Công an phường cần chú trọng và thường xuyên theo dõi các đối tượng sử dụng trái phép chất ma túy, và có biện pháp xử lý, giáo dục kịp thời. Đồng thời tăng cường hơn nữa công tác kiểm tra, xử lý các chủ quán bán cà phê tổ chức đánh bac trên địa bàn phường.
Các Tổ BVDP ở các khối phố cần hoạt động đều tay hơn nữa trong phong trào tại địa phương và nâng cao vai trò, trách nhiệm của mình.trong công tác bảo vệ ANTT trên địa bàn khối phố.
Đinh Xuân Sơn
Lượt xem: 401 Bản in Email Quay lại