Trong năm qua, tình hình an ninh chính trị và trật tự xã hội trên địa bàn phường đảm bảo, không có “điểm nóng” về chính trị xã hội. Số vụ phạm pháp hình sự giảm 05 vụ so với năm 2015 (8/13 vụ). Công tác phòng ngừa đấu tranh phòng chống tội phạm, vi phạm pháp luật, tai nạn, tệ nạn xã hội được duy trì thường xuyên. Lập 37 hồ sơ, 50 đối tượng tàng trữ, sử dụng trái phép chất ma túy. Mở 1 lớp cảm hóa giáo dục cho 18 đối tượng vi phạm ANTT; tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật tại 06 khối phố có 1.134 người dự và 04 trường học trên địa bàn với trên 3.000 học sinh, sinh viên dự nghe; phát 2.400 tờ thông báo về phương thức, thủ đoạn hoạt động của các loại tội phạm đến từng hộ nhân dân. Tổ chức Diễn đàn “Lắng nghe ý kiến đóng góp của nhân dân” tại khối phố Xuân Quang để góp ý cụ thể cho CSKV-BVDP và Công an phường.
Bên cạnh những ưu điểm đạt được, trong phong trào vẫn còn tồn tại hạn chế như: công tác nắm tình hình, quản lý đối tượng, quản lý địa bàn chưa sâu, công tác tuyên truyền phòng chống tội phạm hiệu quả chưa cao, công tác xây dựng lực lượng bảo vệ dân phố còn hạn chế. Công tác phối hợp giữa các ngành liên tịch chưa thật chặt chẽ, tệ nạn ma túy phát sinh nhiều đối tượng sử dụng mới trên địa bàn.
Hội nghị đã đề ra phương hướng nhiệm vụ năm 2017 và khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào.
Đinh Xuân Sơn
Lượt xem: 596 Bản in Email Quay lại