Tại các buổi tiếp xúc đã có 49 ý kiến Về công tác quy hoạch, đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng như : Nước thải đoạn cuối đường Lê Hồng Phong ứ đọng và chảy tràn trên mặt đường gây ô nhiễm môi trường. Kênh mương Hà Châu (từ phường Thanh Hà đến xã Cẩm Thanh) đang thi công nhưng không có giám sát đầu tư cộng đồng . Đường Hai Bà Trưng hiện nay đã thảm nhựa, nhưng đoạn (từ Khách sạn Thảo Nguyên đến nhà hàng Cánh đồng Hoang) chưa có hệ thống cống gây ứ đọng nước. Dự án đường nhánh ĐH33 (giai đoạn 4) đang triển khai nhưng quá trình thực hiện các bước còn chậm. Đề nghị thành phố đầu tư nâng cấp, sữa chữa các tuyến đường Nguyễn Tất Thành (đoạn từ Tượng đài Chí Sỹ Nguyễn Duy Hiệu giáp đường ĐH31). Khu dân cư Tân Hòa đã hình thành hơn 15 năm nhưng chưa có vỉa hè...Về văn hóa, xã hội: Thành phố đã đầu tư nhiều hạng mục tại công viên Tượng đài Chí Sỹ Nguyễn Duy Hiệu, nhưng thời gian vừa qua hồ cảnh quan không đảm bảo vệ sinh nhất là mùa nắng đề nghị thành phố chỉ đạo ngành chức năng tăng cường công tác quản lý để đảm bảo vệ sinh chung trong khu vực Tượng đài. Thời gian từ nay cho đến Tết Âm lịch Đinh Dậu, cần quan tâm bật 100% bóng điện chiếu sáng công cộng vào ban đêm nhằm đảm bảo ANTT trên địa bàn …..
Như Bình
Lượt xem: 450 Bản in Email Quay lại