6 tháng qua, dưới sự chỉ đạo của Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Hội An, sự lãnh đạo của BTV Đảng, sự phối hợp và hỗ trợ có hiệu quả của Chính quyền và các tổ chức thành viên, sự nổ lực phấn đấu của đội ngũ cán bộ làm công tác Mặt trận từ phường đến các tổ đoàn kết ở khu dân cư, sự hưởng ứng nhiệt tình và đồng thuận của cộng đồng xã hội, cá nhân tiêu biểu, các nhà hảo tâm, các doanh nghiệp đã tạo nên sự đồng thuận chung trong các tầng lớp Nhân dân, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường đã làm việc trên tinh thần tập trung dân chủ, đoàn kết thống nhất ý chí và hành động, điều hành tổ chức các cuộc vận động, các phong trào thi đua đem lại hiệu quả thiết thực. Tập trung tăng cường củng cố, xây dựng khối Đại đoàn kết toàn dân, đổi mới phương thức hoạt động, vận động, tập hợp, thu hút các tầng lớp nhân dân tham gia vào các Cuộc vận động lớn của Mặt trận, các phong trào thi đua yêu nước. MTTQ phường và các tổ chức thành viên phối hợp làm tốt công tác tập hợp, phản ánh tình hình nhân dân định kỳ hằng tháng, hằng quý thông qua các hình thức, hoạt động như: tiếp xúc cử tri, đối thoại trực tiếp, giám sát, tiếp công dân. Tổng hợp ý kiến, kiến nghị của cử tri; kịp thời đề xuất giải quyết những đơn thư, khiếu nại tố cáo của Nhân dân theo đúng thẩm quyền, quy định. Trong 6 tháng qua, từ các nguồn hỗ trợ đã tiếp nhận 1.410 suất quà từ các doanh nghiệp, mạnh thường quân; các hội đoàn thể, chi hội khối phố để hỗ trợ cho hộ gia đình khó khăn với tổng số tiền hơn 150 triệu đồng. Ngoài ra, Ban CTMT các khối phố thông qua đêm văn nghệ cũng đã trao hơn 30 xuất quà cho các hộ đau ốm, khó khăn với số tiền 14 triệu đồng ……
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe thường trực Hội đồng Nhân dân và Ủy ban Nhân dân phường báo cáo kết quả hoạt động, các chỉ tiêu kinh tế - xã hội – an ninh quốc phòng đã đạt được trong 6 tháng đầu năm 2023 và phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2023. Hội nghị đã hiệp thương cử 3 vị vào Ủy ban Mặt trận phường khóa V – nhiệm kỳ 2019 – 2024 thay cho các vị nghỉ và chuyển công tác .
![](/Uploaded/image/Tan%20An/Nam%202023/mt%2013.jpg)