Sau khi nghe tóm tắt tiểu sử, quá trình công tác và báo cáo ý kiến tín nhiệm của cử tri nơi công tác đối với người được dự kiến giới thiệu ứng cử đại biểu HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026, các cử tri đã phát biểu ý kiến, nhận xét đối với những người ứng cử tại nơi cư trú. Các ý kiến nhận định, những người ứng cử HĐND các cấp là những cá nhân tiêu biểu về đạo đức, nhân cách, có nhiều đóng góp cho cơ quan, đơn vị, địa phương, liên hệ mật thiết với nhân dân, nếu được tín nhiệm bầu trở thành HĐND các cấp sẽ phát huy năng lực, kinh nghiệm, thực hiện tốt vai trò người đại biểu của nhân dân.
Thay mặt những người ứng cử đại biểu HĐND các cấp cư trú tại Khối phố Tân Lập ( phường Tân An ) , Ông Nguyễn Văn Sơn ( Phó bí thư Thành Ủy, Chủ tich Ủy ban Nhân dân Thành phố trân trọng tiếp thu các ý kiến nhận xét của cử tri. Đồng thời, nhấn mạnh, nếu được bầu vào đại biểu HĐND các cấp tiếp tục phát huy vai trò người đại biểu nhân dân thường xuyên lắng nghe, tổng hợp các ý kiến, kiến nghị của cử tri đề xuất Hội đồng Nhân dân Thành phố và các xã phường; liên hệ chặt chẽ với nhân dân, gắn bó với nhân dân, lắng nghe ý kiến nhân dân, tôn trọng và phát huy quyền làm chủ của nhân dân.
![](/Uploaded/image/Tan%20An/Tan%20lap%20BC.jpg)
Kết quả, 100% cử tri dự Hội nghị nhất trí tín nhiệm 19 ứng cử đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026.