Tại buổi gặp mặt, ông Đinh Hoa, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND, Chủ tịch HĐNVQS phường Tân An động viên thanh niên và các gia đình có con em nhập ngũ năm 2021, chuẩn bị kỹ lưỡng, trong tâm thế sẵn sàng lên đường nhận nhiệm vụ. Phát huy truyền thống của quê hương, những năm qua công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ ở Tân An luôn hoàn thành kế hoạch được giao. Với sự quan tâm động viên kịp thời của cấp ủy, Chính quyền, Mặt trận và các đoàn thể địa phương và sự ủng hộ nhiệt tình của các gia đình, những ngày này, các thanh niên ưu tú ở địa phương trúng tuyển nghĩa vụ Quân sự đang rất phấn khởi trước khi lên đường nhập ngũ thể hiện tinh thần xung kích của tuổi trẻ góp phần xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Mong rằng các thanh niên trúng tuyển NVQS đợt này tiếp tục phát huy truyền thống quê hương, quyết tâm phấn đấu học tập, rèn luyện, chấp hành nghiêm kỷ luật quân đội, pháp luật nhà nước, trở thành những quân nhân ưu tú. Được biết, Trong đợt giao quân năm 2021, Phường Tân An có 19 thanh niên lên đường thực hiện nghĩa vụ Quân sự có 3 thanh niên viết đơn tình nguyện xin lên đường thực hiện NVQS, trong đó có 2 thanh niên tham gia nghĩa vụ Công An Nhân dân . Dịp nầy, lãnh đạo phường Tân An ghi nhận những đóng góp tích cực của các đồng chí quân nhân xuất ngũ trong thời gian phục vụ quân đội, góp sức hoàn thành tốt các nhiệm vụ huấn luyện và sẵn sàng chiến đấu bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời động viên các đồng chí ngay sau khi trở về địa phương tiếp tục phát huy tốt truyền thống Quân đội Nhân dân Việt Nam anh hùng, thể hiện tinh thần trách nhiệm của người quân nhân, sớm ổn định cuộc sống và tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước ở địa phương góp phần vào sự phát triển kinh tế, văn hóa, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội...
Dịp nầy, Thành Đoàn Hội An, Ủy ban Nhân dân, Ủy ban Mặt trận và các đoàn thể chính trị phường Tân An tặng 19 xuất quà cho thanh niên lên đường trị giá 400.000 đồng .
![](/Uploaded/image/Tan%20An/IMG_5389.JPG)