Tại Hội nghị, cử tri phường Tân An được nghe các vị đại biểu HĐND thành phố khu vực Cẩm Phô- Tân An báo cáo các nội dung chủ yếu của kỳ họp thứ chín, HĐND thành phố khóa XII: Tóm tắt tình hình phát triển KT-XH, đảm bảo QPAN 6 tháng đầu năm 2023; nhiệm vụ và giải pháp phát triển kinh tế- xã hội, QPAN từ nay đến cuối năm 2023; các nghị quyết đã được HĐND thành phố ban hành và trả lời ý kiến, kiến nghị của cử tri Tân An trước kỳ họp thứ chín, HĐND thành phố khóa XII.
Các cử tri phường Tân An rất phấn khởi trước kết quả tình hình phát triển KT-XH, đảm bảo QPAN 6 tháng đầu năm 2023 mà thành phố đạt được trong 6 tháng đầu năm 2023.
Sau khi nghe ý kiến, kiến nghị của cử tri, Ông Nguyễn Tấn Cường, Tổ trưởng Tổ đại biểu HĐND thành phố khu vực Cẩm Phô-Tân An đã tiếp thu các ý kiến, kiến nghị của cử tri tại hội nghị. Đồng thời làm rõ 1 số vấn đề cử tri đã nêu trong phạm vi thẩm quyền giải quyết, vấn đề nào vượt quá thẩm quyền sẽ được tổng hợp gửi đến các cơ quan chuyên môn, cấp có thẩm quyền xem xét, giải quyết và trả lời cho cử tri trong thời gian sớm nhất.
Võ Còn
Lượt xem: 55 Bản in Email Quay lại