Công tác chăm sóc NCT trên địa bàn Tân An và phát huy vai trò của NCT trong những năn qua đã góp phần cải thiện đời sống vật chất và tinh thần ổn định, tham gia hoạt động lao động. Một số cụ còn đảm nhiệm các chức danh không chuyên trách ở khối phố. Việc thực hiện các chính sách bảo trợ xã hội hàng tháng, chế độ ưu đãi người có công cách mạng, …công tác mừng thọ, chúc thọ cho NCT theo quy định của Nhà nước được quan tâm gải quyết. Hội đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, nâng cao các phong trào thi đua thực hiện “Nêu gương sáng về làm kinh tế góp phần xóa đói giảm nghèo”; “Nêu gương sáng xây dựng con người mới giáo dục và chấp hành pháp luật”; “Nêu gương sáng xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư; “Nêu gương sáng về ý thức xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền, mặt trận và các đoàn thể vững mạnh”; “Nêu gương sáng xây dựng tổ hội, chi hội vững mạnh”; Bên cạnh đó, Hội NCT phường Tân An đã phát huy vai trò “Tuổi cao - Gương sáng”, đóng góp nhiều ý kiến, kinh nghiệm hữu ích cho cấp ủy Đảng, chính quyền, nhất là vai trò tiêu biểu, gương mẫu của cán bộ, Đảng viên trong chấp hành các chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước tại địa phương.
![](/Uploaded/image/Tan%20An/ba%20H%E1%BA%A3o%2021.jpg)
Dịp nầy, lãnh đạo phường Tân An đã ghi nhận và cảm ơn sự đóng góp của các cụ Cao tuổi trong phường và mong các cụ tiếp tục là những tấm gương sáng, tích cực động viên con cháu học tập, rèn luyện, phát triển sản xuất, góp phần xây dựng địa phương ngày càng phát triển .
Tại buổi mừng thọ, Thành phố và Ủy Ban Nhân dân phường Tân An đã trao tặng 113 suất quà cho các cụ . Trước đó, Đoàn lãnh đạo của Thành phố đã đến thăm và chuyển quà của Chủ tịch Nước tặng cho 3 cụ 100 tuổi và 1 cụ 95 tuổi ở các khối phố, gồm 5 mét lụa, bằng mừng Thọ và 1 triệu đồng tiền mặt .