Theo đó Tổ giám sát và hỗ trợ cách ly có nhiệm vụ : Bàn giao quyết định áp dụng biện pháp cách ly y tế tại nhà, nơi lưu trú đối với nguời tiếp xúc với các trường hợp tiếp xúc gần với bệnh nhân mắc Covid – 19 cho các cá nhân có tên ở từng khối phố . Hướng dẫn cá nhân thực hiện các biện pháp cách ly tại nhà theo quy định và tham mưu giúp Ủy ban nhân dân và Ban chỉ đạo phòng chống Covid – 19 phường tổ chức tiến hành cưỡng chế cách ly y tế nếu người được cách ly không tuân thủ yêu cầu cách ly . …..
Được biết, đến nay trên địa bàn phường Tân An có 3 người f 1 đã đi cách ly tập trung tại các khu cách ly của thành phố và 51 người f 2 ở 4 khối phố . Trước diễn biến phức tạp, khó lường, với việc có bệnh nhân F2 trong cộng đồng. Ủy ban nhân dân và Ban chỉ đạo phòng chống Covid – 19 phường Tân An đã kích hoạt lại hoạt động của 33 tổ giám sát cộng đồng - tuyên truyền phòng chồng Covid – 19 tại 4 khối phố nhằm kịp thời giám sát các nguồn lây trong cộng đồng, thực hiện phòng chống dịch COVID-19.
Ảnh: Tổ kiểm tra vận động hộ kinh doanh tạm dừng hoạt động theo QĐ của UBND Tỉnh
Võ Còn
Lượt xem: 196 Bản in Email Quay lại